Luật Sư
Tội phạm hình sự
Luật sư bảo vệ

Có thể hủy hợp đồng tặng cho nhà đã được công chứng không?

Share this post
FaceBook  Twitter  

Hỏi: Hợp đồng tặng cho nhà đã được công chứng. Nay bên cho và bên tặng cho muốn hủy hợp đồng tặng cho này có thể đến Phòng Công chứng khác để hủy có được không?

 

Trả lời:

 Về việc hủy bỏ hợp đồng:
Theo quy định tại Khỏan 1 và khỏan 2 Điều 44 Luật Công chứng thì việc hủy bỏ hợp đồng đã được công chứng chỉ được thực hiện khi có sự thỏa thuận, cam kết bằng văn bản của tất cả những người đã tham gia hợp đồng đó và phải được công chứng; Người thực hiện công chứng hủy bỏ hợp đồng phải là công chứng viên của tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng đó.
Do vậy, ông(bà) phải yêu cầu công chứng viên của tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng hợp đồng tặng cho để công chứng việc hủy bỏ hợp đồng.

Liên hệ Văn Phòng

Văn phòng Luật sư Phan Hùng

Đc 1: 46 Trần Nhân Tông, Tp. Phan Rang, Ninh Thuận

ĐT: 0909385197

Email: tvpl@tuvanphapluat.com

Dịch vụ pháp lý

  

 

 

 

Liên kết đối tác

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ PHAN HÙNG
Địa chỉ trụ sở: 46 Trần Nhân Tông, Phường Thanh Sơn, Tp. Phan Rang Tháp Chàm, tỉnh Ninh Thuận
Tại Tp. Hồ Chí Minh: 344/6 Nguyễn Duy Dương, Phường 9, Quận 10
Điện thoại: 0909385197 Fax: 08. 38502199
Email: tvpl@tuvanphapluat.com